“บ้านปู” มอบที่ดินและสิ่งปลูกสร้างแก่ “มหาวิทยาลัยมหิดล”
ในโอกาสครบรอบ 30 ปี บริษัท บ้านปู จำกัด (มหาชน) โดยนายชนินท์ ว่องกุศลกิจ (ที่ 3 จากซ้าย) ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร มอบที่ดินและสิ่งปลูกสร้างมูลค่าประมาณ 100 ล้านบาทในจังหวัดลำปางให้แก่คณะสิ่งแวดล้อมและทรัพยากรศาสตร์มหาวิทยาลัยมหิดลเพื่อพัฒนาเป็นศูนย์การศึกษา วิจัย และถ่ายทอดเทคโนโลยีสิ่งแวดล้อมและทรัพยากรธรรมชาติของชุมชนในประเทศและภูมิภาคอาเซียน โดยมีศาสตราจารย์นายแพทย์ รัชตะ รัชตะนาวิน (ที่ 3 จากขวา) อธิการบดีมหาวิทยาลัยมหิดล และ รองศาสตราจารย์ ดร.กัมปนาท ภักดีกุล(ที่ 2 จากขวา) คณบดีคณะสิ่งแวดล้อมและทรัพยากรศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล เป็นผู้รับมอบ และมีนายฤทธิพงศ์ เตชะพันธุ์ (กลาง) รองผู้ว่าราชการจังหวัดลำปางเป็นประธานในพิธีส่งมอบ